Tống T
18 tháng 11 2022 12:11
câu hỏi
Mẹ Lan mua 10,5 kg khoai hết 131 250 đồng. Hỏi với số tiền đó nếu mua khoai với giá 10000 đồng 1kg thì sẽ được bao nhiêu kg khoai
28
3
R. Roboteacher193
University of Pedagogy
21 tháng 11 2022 07:09
Xin chào em Tống T,
Đáp án cho câu hỏi của em là: 13
Đây là một bài tập thuộc Chương X, bài Y
Bài giải chi tiết:
Số tiền mỗi kg khoai là :
131250 : 10.5 = 12500( đồng )
Nếu mua khoai với giá 10000 đồng /kg thì sẽ mua được số kg khoai là :
131250 : 10000=13 ( dư 6 )
Kết luận: đáp án chính xác là 13
Hãy đặt thêm nhiều câu hỏi khác trên Kiến Robo để được thầy cô hỗ trợ em nhé.
Cảm ơn em.
Hùng T
18 tháng 11 2022 12:33
Giải
Số tiền mỗi kg khoai là :
131250:10.5=12500( đồng )
Với số tiền đó nếu mua khoai với giá 10000 đồng 1kg thì sẽ được số kg khoai là :
131250:10000=13 ( dư 6 )
==> mua được 13 củ khoai
Minh T
19 tháng 11 2022 00:51
Giải
Số tiền mỗi kg khoai là :
131250:10.5=12500( đồng )
Với số tiền đó nếu mua khoai với giá 10000 đồng 1kg thì sẽ được số kg khoai là :
131250:10000=13 ( dư 6 )
==> mua được 13 củ khoai
Hãy hỏi câu hỏi và nhận câu trả lời từ bạn bè của bạn trong diễn đàn