Square root
VBT
Calculator
magnet

Ly K

07 tháng 11 2021 05:04

câu hỏi

bài 1: cô xuân mua 5m vải hết 205000₫. hỏi cô xuân mua 3m vải như thế hết bao nhiêu tiền bài 2: số tiền mua 1 thùng bánh xốp(loại 30gói 1 thùng ) với giá 4000₫ 1 gói đủ để mua được bao nhiêu kg gạo tẻ với giá 15000₫1kg bài 3: bà Hồng mang một số tiền đủ để mua 10kg gạo tẻ với giá 15000₫ 1kg . Nếu bà chuyển sang mua gạo nếp thì số tiền đó chỉ đủ mua 8kg .Hỏi giá tiền 1kg gạo nếp đắt hơn 1kg gạo tẻ là bao nhiêu₫ giúp mình với mọi người ơi :(((


17

4


Nguyễn T

07 tháng 11 2021 06:06

Số tiền 1 mét vải là: 205000 ÷ 5= 41000 ( ₫ ) Số tiền 3 mét vải là: 41000 × 3 = 123000 ( ₫ ) Đáp số: 123000 ₫ Bài 1 nha

Ly K

07 tháng 11 2021 06:15

thank you

Nguyễn T

07 tháng 11 2021 06:17

ko có chi mình ko có nhiều thời gian nên chỉ làm 1 câu thôi Xin lỗi bạn nha

Ly K

07 tháng 11 2021 06:22

ùm ko sao

ask to forum

Bạn muốn gửi một câu hỏi?

Hãy hỏi câu hỏi và nhận câu trả lời từ bạn bè của bạn trong diễn đàn

Hỏi ngay

Câu hỏi tương tự

Bác Hùng làm một thùng đựng rác , bằng tôn không có nắp có các kích thước như sau Chiều dài 1m Chiều Rộng 0,5 m Chiều cao 1,2 m. Tính diện tích tôn để làm thùng (phần mép Hàn không đáng kể )

0

Lihat jawaban (1)